เมื่อวันจันทร์ที่ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 คุณวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน เป็นประธานในพิธีทำบุญเลี้ยงพระเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้กับสมาชิกฌาปนกิจสงเคราะห์พนักงานธนาคารออมสิน (ฌอส.) ที่ถึงแก่กรรม ประจำปี 2566 จำนวน 130 ท่าน โดยมีคณะผู้บริหาร พนักงานธนาคารออมสิน และญาติสมาชิกที่ถึงแก่กรรมเข้าร่วมในพิธี ณ หอประชุมบุรฉัตร ธนาคารออมสินสำนักงานใหญ่