เมื่อวันศุกร์ที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 คุณวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน นำคณะผู้บริหาร พนักงาน และลูกจ้าง ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระภิกษุสงฆ์ จำนวน 49 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และพิธีถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 เบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ ณ ธนาคารออมสินสำนักงานใหญ่ พร้อมลงนามถวายพระพรเนื่องในโอกาสดังกล่าว ในการนี้ คณะผู้บริหารธนาคารออมสินได้ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรชัยมงคลสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ สถานีโทรทัศน์ช่อง 9 MCOT HD ในโอกาสมหามงคลดังกล่าวด้วย